Đăng Ký :: Đăng Nhập  :: Trang chủ  :: Sơ đồ Web  :: Liên hệ   Tìm Kiếm   
  07 Tháng Mười 2022 ..:: Tin tức - Sự kiện » Tin trong tỉnh ::..

 

Người dùng trực tuyến
People Online Thành viên online:
Visitors Khách: 42
Members Thành viên: 0
Total Users Tổng cộng: 42

Số lượt truy cập

45.295.229

 Xem chi tiết
Tham gia xây dựng công trình cấp IV có cần chứng chỉ hành nghề?
(Cập nhật: 16/06/2021 08:03:08)

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Tại Điểm c Khoản 3 Điều 62 Nghị định số 15/2021/NĐ-CP ngày 3/3/2021 của Chính phủ quy định chi tiết một số nội dung về quản lý dự án đầu tư xây dựng quy định:

“Điều 62. Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

3. Cá nhân không yêu cầu phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định của Nghị định này khi thực hiện các hoạt động xây dựng sau:

… c) Các hoạt động xây dựng đối với công trình cấp IV; công viên cây xanh; đường cáp truyền dẫn tín hiệu viễn thông”.

Như vậy, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng công trình cấp IV thì không yêu cầu chứng chỉ hành nghề theo quy định nêu trên.

Chinhphu.vn

Nguồn: Chinhphu.vn


Tin - Bài khác
Sản xuất, phân phối điện tiếp tục thu hút dòng vốn FDI
Tập trung đẩy nhanh tiến độ giải ngân vốn đầu tư công
ADB: Tăng trưởng Việt Nam sẽ phục hồi, cần thận trọng trong việc nới lỏng tiền tệ
Sau Hội nghị Xúc tiến đầu tư: Nhiều dự án khai thác thế mạnh Bình Thuận được triển khai
Chủ đầu tư chịu trách nhiệm xử lý tình huống trong đấu thầu
AES Việt Nam công bố thương hiệu mới, cùng với các sản phẩm mới về năng lượng mặt trời và pin tích năng
Khắc phục tình trạng DN logistics 'đông nhưng chưa mạnh'
Tháo gỡ cho doanh nghiệp trong đầu tư đổi mới công nghệ
Thẩm quyền duyệt dự toán dự án đầu tư công
Giảm áp lực lên lãi suất huy động và cho vay
Trang 6 trong 8Đầu tiên    Trước   1  2  3  4  5  [6]  7  8  Tiếp   Cuối    
Tìm kiếm trong phần Tin - Bài này
 :: Trang chủ  :: Sơ đồ Web  :: Liên hệ  :: 
Trang tin hỗ trợ doanh nghiệp tỉnh Bình Thuận
Giấy phép: số 126/GP-TTĐT ngày 29/6/2011 của Cục Báo chí, Bộ Thông tin và Truyền thông