Đăng Ký :: Đăng Nhập  :: Trang chủ  :: Sơ đồ Web  :: Liên hệ   Tìm Kiếm   
  13 Tháng Tám 2022 ..:: Tin tức - Sự kiện » Tin trong tỉnh ::..

 

Người dùng trực tuyến
People Online Thành viên online:
Visitors Khách: 52
Members Thành viên: 0
Total Users Tổng cộng: 52

Số lượt truy cập

45.019.622

 Xem chi tiết
Tham gia xây dựng công trình cấp IV có cần chứng chỉ hành nghề?
(Cập nhật: 16/06/2021 08:03:08)

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Tại Điểm c Khoản 3 Điều 62 Nghị định số 15/2021/NĐ-CP ngày 3/3/2021 của Chính phủ quy định chi tiết một số nội dung về quản lý dự án đầu tư xây dựng quy định:

“Điều 62. Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

3. Cá nhân không yêu cầu phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định của Nghị định này khi thực hiện các hoạt động xây dựng sau:

… c) Các hoạt động xây dựng đối với công trình cấp IV; công viên cây xanh; đường cáp truyền dẫn tín hiệu viễn thông”.

Như vậy, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng công trình cấp IV thì không yêu cầu chứng chỉ hành nghề theo quy định nêu trên.

Chinhphu.vn

Nguồn: Chinhphu.vn


Tin - Bài khác
MISA tặng miễn phí một năm tài chính phần mềm kế toán online cho doanh nghiệp tại tỉnh Bình Thuận khi sử dụng kế toán dịch vụ qua MISA ASP
Chủ động tháo gỡ khó khăn để đẩy nhanh các dự án đầu tư công
Tập trung đẩy nhanh tiến độ giải ngân vốn đầu tư công
Ưu đãi thuế TNDN với dự án sản xuất sản phẩm công nghiệp hỗ trợ ưu tiên phát triển
Quy định mới về áp dụng quản lý rủi ro trong quản lý thuế
37 địa phương chưa giải ngân được vốn đầu tư công nguồn ODA
Xây dựng nền tảng tin cậy cho truy xuất nguồn gốc sản phẩm
Gia hạn hơn 21.000 tỷ đồng tiền thuế, tiền thuê đất cho doanh nghiệp
Bảo đảm nông sản lưu thông an toàn trong đại dịch
Chuyển hướng vận tải hàng hóa, ngành đường sắt nỗ lực "giảm lỗ"
Trang 1 trong 8Đầu tiên    Trước   [1]  2  3  4  5  6  7  8  Tiếp   Cuối    
Tìm kiếm trong phần Tin - Bài này
 :: Trang chủ  :: Sơ đồ Web  :: Liên hệ  :: 
Trang tin hỗ trợ doanh nghiệp tỉnh Bình Thuận
Giấy phép: số 126/GP-TTĐT ngày 29/6/2011 của Cục Báo chí, Bộ Thông tin và Truyền thông